Tìm hiểu những quy định cần phải chấp hành khi làm biển hiệu tòa nhà

Nhờ có biển hiệu tòa nhà mà việc quảng cáo thương mại hiệu quả hơn .Cách làm này sẽ phải thực hiện theo các quy định của pháp luật .

Để tránh tình trạng vi phạm những quy định của pháp luật về việc làm biển hiệu thì các chủ doanh nghiệp phải tìm hiểu kỹ và nắm rõ các quy định đó . Nội dung, kích thước, cách thể hiện,… của biển hiệu tòa nhà phải tuân theo những quy định nhất quán của pháp luật và luật thương mại . Nội dung của từng quy định sẽ được chúng tôi cung cấp cho bạn tại bài viết này .

>>> Xem thêm: Đèn Led trang trí – Bí quyết nào để tiết kiệm chi phí khi sử dụng đèn led để trang trí các tòa nhà?

1. Quy định về việc thể hiện nội dung của biển hiệu tòa nhà

Bạn có thể sử dụng tên doanh nghiệp, logo, slogan hay hình ảnh sản phẩm, dịch vụ để thể hiện nội dung của biển hiệu tòa nhà .

Bạn sẽ được miễn các thủ tục hành chính trong trường hợp nội dung của biển hiệu là tên công ty, logo, slogan,… thể hiện sự thông báo doanh nghiệp đang hoạt động tại chính trụ sở treo biển . Nội dung của biển hiệu không được thiếu một trong các thông tin sau: tên, số điện thoại, địa chỉ .

Bạn sẽ phải làm hồ sơ gửi lên sở hoặc bộ văn hóa thông tin nếu biển hiệu tòa nhà mang tính chất quảng cáo dịch vụ, hình ảnh .

2. Kích thước của biển hiệu tòa nhà được quy định như thế nào?

Tại Điều 34 theo Luật Quảng cáo 2012 thì kích thước biển hiệu tòa nhà phải tuân thủ :

  • Với loại biển ngang, 2 mét là chiều cao tối đa và chiều dài không được phép vượt quá chiều ngang của mặt tiền nhà .
  • Đối với biển dọc, kích thước tối đa của chiều ngang là 1 mét và chiều cao là 4 mét, song đừng để chiều cao của biển hiệu và tầng treo biển hiệu chênh lệch nhau quá nhiều .

1 đến 10 triệu đồng là số tiền mà các doanh nghiệp có thể bị phạt nếu vi phạm các quy định nêu trên, kèm theo đó là phải tháo dỡ biển hiệu .

Ngoài ra, cần phải lưu ý răng khi treo biển hiệu không được lấp nơi thoát hiểm, cứu hỏa hay lấn chiếm vỉa hè, lòng đường, gây cản trở tầm nhìn, ảnh hưởng đến giao thông công cộng .

>>> Xem thêm: Lam bang hieu – Các quy định của pháp luật cần tuân thủ khi làm biển hiệu tòa nhà

3. Chữ viết trên biển hiệu tòa nhà được quy định như thế nào?

Chữ viết trên biển hiệu tòa nhà được quy định phải ghi bằng tiếng Việt, theo Luật Quảng cáo 2012, Điều 34 . Nếu có cả tiếng Việt và tiếng nước ngoài trên biển hiệu thì chữ tiếng Việt phải được đặt trên chữ nước ngoài, và chữ nước ngoài không được vượt quá ¾ khổ chữ tiếng Việt .

Những quy định về việc làm biển hiệu tòa nhà được nêu ở trên đây yêu cầu các doanh nghiệp phải tìm hiểu kỹ và tuân thủ theo đúng các quy định, tránh trường hợp vi phạm làm các hoạt động, hình ảnh của công ty, doanh nghiệp bị ảnh hưởng . Nhờ những quy định này mà quá trình làm việc với đơn vị làm biển hiệu tòa nhà thuận lợi hơn .

Về việc làm biển hiệu tòa nhà, Luật Quảng cáo không chỉ có những quy định trên mà nó còn có những quy định khác về hồ sơ, thủ tục hay các vấn đề liên quan . Các đơn vị làm biển quảng cáo sẽ hỗ trợ, tư vấn trực tiếp cho bạn . Bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ, tư vấn và được cung cấp những quy định của pháp luật về việc làm biển hiệu tòa nhà khi đến với Hadaled. Mọi thiết kế, thi công, lắp đặt biển hiệu tòa nhà của chúng tôi luôn đảm bảo chất lượng và chấp hành theo đúng quy định của nhà nước về việc làm biển hiệu tòa nhà . Hãy liên hệ cho chúng tôi theo số hotline tại Hà Nội hoặc TP Hồ Chí Minh để nhận được tư vấn và phục vụ .

>>> Xem thêm: Các loại đèn led chiếu sáng – Tổng hợp thông tin về các loại đèn led thường sử dụng trong trang trí công trình

Leave a Reply